Dathlu

Bob blwyddyn yn ystod wythnos UMAber Yn Dathlu, byddwn ni’n dathlu llwyddiant a chyraeddiadau ein myfyrwyr a’n staff yma ym Mhrifysgol Aberystwyth.

CROESO I WYTHNOS UM ABER YN DATHLU

(sgroliwch lawr i weld y fideos canlyniadau)


Bydd tri digwyddiad dathlu yn ystod yr wythnos:

 

Gwobrau’r Cymdeithasau

Sy’n cydnabod cyfraniad y cymdeithasau a myfyrwyr at wella’r profiad ym Mhrifysgol Aberystwyth.

Dyddiad: Dydd Mawrth, 28 Ebrill

Dolenni allweddol:

 

 

Enillwyr 2020

  • Cymdeithas Academaidd y Flwyddyn: Cymdeithas y Gyfraith (Erthygl)
  • Gwobr Rhagoriaeth Weinyddol: Nathalia Kinsley 
  • Cymdeithas Newydd Orau: Addysg Ecolegol (Erthygl)
  • Y Cyfraniad Mwyaf gan Gymdeithas Elusennol: Tickled Pink (Erthygl)
  • Cyfraniad Mwyaf gan Gymdeithas nad yw'n un RAG Elusennol: y Gymdeithas Ddaearydd (Erthygl)
  • Y Gymdeithas sydd wedi Gwella Fwyaf Eleni: Cwn Aber (Erthygl)
  • Personoliaeth Cymdeithasau'r Flwyddyn: Iain Place
  • Cymdeithas y Flwyddyn : Cymdeithas Gwarchod y Gwenyn (Erthygl)
  • Aelod Cymdeithas y Flwyddyn: James Watson
  • Cynaladwyedd (Diwylliannol/Cymdeithasol, Amgylcheddol ac Economaidd): Addysg Ecolegol (Erthygl)
  • Gwobr Diwylliant Cymreig: Gwirfoddolwyr Cadwraeth Aberystwyth (Erthygl)
  • Lliwiau: Aaron Daniels, Frankie Targett, Iain Place, Kaja Brown, Katie Payne, Meg Bennet, Molly Walsh, Stephen Kingdon, Zak Wilce, Sophie Wyld, Charlotte Cooper, Catrin Stephens, Michael Davey, Altaea Fradley, Mark Marshall, Lauren Pickens, Stefani Dimitrova, Joe Kirkwood, Sophie Grave, Katy McCook, James Watson, Jazzy Dale-Goslin, Bethani-Lee Dalziel

 

Gwobrau’r Chwaraeon

Sy’n cydnabod ymroddiad myfyrwyr i’w clybiau chwaraeon gan gydnabod cyfraniadau cymdeithasol, cystadleuol a phroffesiynol.

Dyddiad: Dydd Mercher, 29 Ebrill

Dolenni allweddol:

 

 

Enillwyr 2020

  • Chwaraewr y Flwyddyn: Mathew Jones 
  • Personoliaeth Chwaraeon y Flwyddyn: Malcolm Herbert 
  • Tlws Gwyn Evans: Amy Louise Mason
  • Tlws Mary Anne: James Vickery 
  • Clwb y Flwyddyn: Hoci'r Dynion (Erthygl)
  • Y Clwb sydd wedi Gwella Fwyaf Eleni: Nofio a Waterpolo (Erthygl)
  • Tîm BUCS y Flwyddyn: Rygbi Menywod (Erthygl)
  • Tîm tu allan i BUCS y Flwyddyn: Clwb Pêl-law (Erthygl)
  • Y Cyfraniad Mwyaf at RAG: Pêl-droed Dynion (Erthygl)
  • Gwobr y Gymraeg: Clwb Pêl-rwyd (Erthygl)
  • Lliwiau: Amy Louise Mason, Andrew Hughes, Cuan Higgenbotham, Esther Asukile, Evan Fuller, Kate Baldock, Katie May Andrews, Kieran Bibby, Lara Wallace, Laura Robinson, Luke Archer, Maisie Truman, Malcolm Herbert, Marcus Perry, Molly Rowell, Morgan Brownlow, Pedro Davis, Phoebe Nicoll, Rhys Richards, Robert Thompson, Sally Kilgour, Sam Preece, Sian Partington, Thomas Lancaster, Yasmin Marshall

 

Gwobrau’r Staff a Myfyrwyr

Sy’n cefnogi arfer gorau drwy dynnu sylw at ragoriaeth addysgu a chydnabod cyfraniadau staff a myfyrwyr at brofiad y myfyrwyr.

Dyddiad: Dydd Iau, 30 Ebrill

Mwy o wybodaeth yma.

Rhestr fer 2020.

Enillwyr y flwyddyn diwethaf.

 


Cofiwch mai myfyrwyr sy’n enwebu, beirniadu ac yn cyflwyno yn ein holl wobrau!

Yn ogystal â’r rhain, byddwn ni’n dathlu ein llwyddiannau fel teulu Aber yn ystod y flwyddyn gyfan ar y wefan, ein cyfryngau cymdeithasol ac ar bob campws.

Dolenni defnyddiol

Elusen Gofrestredig

Undeb Myfyrwyr Aberystwyth #1150576