Mae’r cyfnod pleidleisio ar gyfer y Cynrychiolwyr Academaidd, a phwyllgorau clybiau a chymdeithasau yn agor bore Llun.
Dyma restr o ymgeiswyr y gallwch bleidleisio amdanynt (isod).
Os ydych chi'n gymwys i bleidleisio, byddwch yn derbyn e-bost bore dydd Llun gyda chyswllt pleidleisio unigryw.
Pleidleisio ar agor 9yb dydd Llun, 23ain o Ebrill nes 12yp dydd Gwener, 27ain o Ebrill.
Cynrychiolwyr Academaidd
Ysgol Fusnes Aberystwyth
Cynrychiolydd Cyfrifeg Blwyddyn 2 Kirsty Harrison
Cynrychiolydd Cyfrifeg Blwyddyn 3 Agata Blaszkiewicz
Cynrychiolydd Busnes a Rheolaeth Blwyddyn 3 Clare Scally
Ysgol y Gyfraith Aberystwyth
Cynrychiolydd Troseddeg Blwyddyn 3 Alexander Magee
Cynrychiolydd LLB Blwyddyn 3 Rashdan Rahmad
Adran Cyfrifiadureg
Cynrychiolydd Cyfrifiadureg Blwyddyn 2 Huw Lewis
Cynrychiolydd Cyfrifiadureg Blwyddyn 2 Michael Male
Adran Saesneg ac Ysgrifennu Creadigol
Cynrychiolydd Llenyddiaeth Saesneg Blwyddyn 3 Judy Hazeldene
Cynrychiolydd Ysgrifennu Creadigol Blwyddyn 2 Shannon Black
Cynrychiolydd Llenyddiaeth Saesneg Blwyddyn 2 Jessica Thompson
Adran Daearyddiaeth a Gwyddorau Daear
Cynrychiolydd Daearyddiaeth Ddynol Blwyddyn 2 Ellen Hjort
Cynrychiolydd Daearyddiaeth Ffisegol Blwyddyn 3 Hannah Dyer
Cynrychiolydd Daearyddiaeth Ddynol Blwyddyn 3 Katie Regan
Cynrychiolydd Gwyddorau Amgylcheddol y Byd Blwyddyn 3 Holly Walder
Adran Hanes a Hanes Cymru
Cynrychiolydd Hanes Blwyddyn 2 Molly Stubbs
Cynrychiolydd Hanes Blwyddyn 2 Christopher Dale
Adran Gwleidyddiaeth Ryngwladol
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Nathan Cook
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Lily Gough
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Sabrina Rachel Mangham
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Sarah Lehmkuehler
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Juliet Owens
Adran Mathemateg
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Joel Greenwood
Cynrychiolydd Blwyddyn 4 Christoffer Svendsen
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Panna Karlinger
Adran Ffiseg
Cynrychiolydd Blwyddyn 4 Gareth Stephens
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Leandra Craine
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Christopher J Howells
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Frankie Targett
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Paola Montoya
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Kate Warren
Adran Seicoleg
Cynrychiolydd Blwyddyn 2 Priyasha Das
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Kieran Metson
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Angelika Pastuszko
Adran Theatr, Ffilm a Theledu
Cynrychiolydd Astudiaethau Ffilm a Theledu Blwyddyn 3 Jess Ivers
Cynrychiolydd Cyd Anrhydedd Blwyddyn 2 Sian Lyden
Cynrychiolydd Senograffi a Dylunio Theatr Blwyddyn 3 Kristin Lundy
Cynrychiolydd Astudiaethau Cyfryngau a Chyfathrebu Blwyddyn 2 Harvey Franks
Cynrychiolydd Cyd Anrhydedd Blwyddyn 3 Kim Hope
Cynrychiolydd Astudiaethau Ffilm a Theledu Blwyddyn 2 Rory Chapman
IBERS
Cynrychiolydd Bioleg ac Iechyd Blwyddyn 3 Bronwyn Westmore
Cynrychiolydd Gwyddorau Anifeiliaid a Dyfrol Blwyddyn 2 Elizabeth Silvester
Yr Ysgol Gelf
Cynrychiolydd Blwyddyn 3 Benjamin Johnson
Ysgol Addysg
Cynrychiolydd Addysg a Datblygiad Rhyngwladol Blwyddyn 3 Sarah Dunmall
Cynrychiolydd Astudiaethau Plentyndod Blwyddyn 3 Alex Burrows
Cynrychiolydd Astudiaethau Plentyndod Blwyddyn 2 Sunny Cheng
Cynrychiolydd Astudiaethau Plentyndod Blwyddyn 2 Skye Meredith